Diễn đàn Hà Tỉnh mua bán
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn Hà Tỉnh mua bán

You are not connected. Please login or register

Tư vấn chọn kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

cangio2

Với một khuôn mặt tròn trịa, nhiều bạn gái đã từng băn khoăn không biết nên để những kiểu tóc nào phù hợp, để tôn cho khuôn mặt thanh tú hơn? Những kiểu tóc dưới đây sẽ là câu trả lời cho bạn.
Xác định được cho mình một khuôn mặt tròn, điều đó không quá khó để bạn lựa chọn cho mình kiểu tóc phù hợp, dù bạn có sở hữu mái tóc dài hay ngắn,. Một số bí quyết tạo kiểu tóc sẽ giúp bạn hoàn thiện hơn cho khuôn mặt của mình.
Mái tóc dài
Bạn có thể lựa chọn cho mình một mái tóc dài, nhưng độ dài quá lại chính là yếu tố phản cảm dẫn đến việc không cân xứng với khuôn mặt tròn, vì vậy, lựa chọn tốt nhất chính là mái tóc dài vừa phải. Cùng với mái tóc không quá dài, bạn hãy để những kiểu tạo dáng mái tóc ngôi lệch, mái rẽ, hoặc để kiểu che bớt một phần gương mặt, tốt nhất là dài quá cằm.
Mặt trái xoan
Đây là gương mặt có thể nói hoàn hảo nhất, phù hợp với mọi kiểu tóc dù ngắn, dài hay xoăn, thẳng…
Với ưu điểm nổi trội, trán hẹp, xương gò má không quá rộng, cằm nhỏ, những đường nét trên khuôn mặt mềm mại, thon gọn cho bạn nét quý phái, cuốn hút riêng. Mọi kiểu tóc đều tôn vinh lên gương mặt hài hòa của bạn. Tuy nhiên không nên chọn kiểu tóc quá ngắn hoặc nam tính sẽ làm mất đi những ưu điểm vốn có của nó.
Tóc mái bằng dài đến lông mi
Nếu có khuôn mặt trái tim như Taylor Swift, Emma Stone, bạn nên để tóc mái dáng này. Kiểu tóc mái với độ dày vừa phải, duỗi cúp và dài đến lông mi phù hợp với gương mặt hình trái tim, mặt thuôn dài, mặt góc cạnh bởi chúng giúp gương mặt trở nên mềm mại và cân đối hơn. Những người có khuôn mặt tròn, ngắn, vuông không nên để kiểu này.
Tư vấn chọn kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt Images?q=tbn:ANd9GcTh3rJrQWxSiTmKr1FlWwAIQlHguHU4D3kIJbGgs-SN-n0-gNzV

http://bonnuocdaithanh.com/bonnuoc/g59_1.htm

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]